தொற்றுநோய் காலங்களில் நமது உட்கார்ந்த வாழ்க்கை முறை பல வழிகளில் நம் உடலை பாதிக்கலாம். தொடர்ந்து உட்கார்ந்திருக்கும் தோரணையின் காரணமாக நமது மூட்டுகள் மற்றும் தசைகள் கடினமாகின்றன. முதியவர்கள் மற்றும்எ பெரும்பாலும் செயலற்ற நிலையில் உள்ளவர்களில் முழங்கால் வலி அதிகரித்து வருவதில் ஆச்சரியமில்லை. குளிர்காலம் பொதுவாக முழங்கால் வலியை மேலும் மோசமாக்கும்.

மூட்டுவலி மற்றும் கீல்வாதம் தவிர, கூடுதல் எடை உங்கள் மூட்டுகளில் கூடுதல் அழுத்தத்தை ஏற்படுத்தும் என்பதால், உடல் பருமன் முழங்கால் வலிக்கு காரணங்களில் ஒன்றாகும்.

வயதான காலத்திலும் நம் முழங்கால்கள் ஆரோக்கியமாக இருப்பதை உறுதி செய்ய, ஒருவர் உடற்பயிற்சி மற்றும் பகலில் சில உடல் செயல்பாடுகளுக்கு நேரத்தை ஒதுக்க வேண்டும். ஊட்டச்சத்து நிறைந்த ஒரு நல்ல உணவு உங்களுக்கு வலுவான எலும்புகள் மற்றும் ஒட்டுமொத்த நல்ல ஆரோக்கியத்தை உறுதி செய்யும். லேசான மற்றும் மிதமான முழங்கால் வலியை வீட்டிலேயே சுலபமான தீர்வுகள் மூலம் குணப்படுத்தலாம் என்று நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர்.

இலேசான முதல் மிதமான முழங்கால் வலிக்கு வீட்டிலேயே சிகிச்சை அளிக்கலாம். உங்களுக்கு சமீப காலமாக வலி ஏற்பட்டால் ஓய்வு, ஐஸ் பேக், கட்டு மற்றும் தலையணையின் மேல் கால்களை உயர்த்துதல் போன்றவை உதவும். உங்களுக்கு நீண்ட காலமாக முழங்கால் அசௌகரியம் இருந்தால், தினசரி உடற்பயிற்சிகள் தசைகளை வலுவாக வைத்திருக்கவும், இயக்கத்தை பராமரிக்கவும் உதவும். மிதிவண்டி ஓட்டுதல், நடைபயிற்சி, நீச்சல்/தண்ணீர் உடற்பயிற்சி மற்றும் யோகா போன்ற குறைந்த தாக்க நடவடிக்கைகள் முழங்கால் வலியிலிருந்து விடுபட உதவலாம்.

உங்கள் முழங்கால் வலி உங்களை சரியாக நடக்கவோ அல்லது படிக்கட்டுகளில் ஏறவோ, சைக்கிள் அல்லது மலையேறவோ அனுமதிக்கவில்லை என்றால், நீங்கள் இந்த வீட்டு வைத்தியங்களைப் பின்பற்ற வேண்டும்.

By rtvm

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Shares